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 FFARS NI NINI?

Mfumo wa uhasibu na
utoaji taarifa za fedha 
kwa ngazi ya kituo cha 
kutolea huduma



 Watoa huduma kama Afya na
Shule ni taasisi za umma zenye
kuhusika moja kwa moja katika
kutoa huduma mbalimbali kwa
jamii. Mara nyingi wamekuwa wa
kwanza na muhimu katika
mahusiano ya jamii na serikali na
wanawajibika kwa haya makundi
ya jamii.



 Maana ya kuwa “unawajibika” 
ina maana ya kuwa na Wajibu na
uwazi katika Nyanja zote za kazi
zako katika Fedha, utumishi na
utunzaji wa rasirimali sambamba
na utoaji bora wa huduma wa
taasisi husika unayoisimamia



 (1) Utunzaji wa vyanzo vya fedha, 

 (2) Kutoa/kufanya maamuzi na

kutoa taarifa juu ya fedha zote

zinazoingia na

 (3) Namna gani zinatumika



 Fedha za wadau/serikali zinatokana
na vyanzo mbalimbali mf. Ada 
mbalimbali, kodi, misaada nk. 
Fedha hizi zimekuwa zikitumwa
moja kwa moja kwenda kwenye
Taasisi husika ngazi ya chini. Hapo
kabla kulikuwa hakuna mfumo wa
pamoja wa fedha na taarifa kutoka
ngazi za vituo. 



 Hivyo mfumo mpya na ujuzi
ulihitajika kwa watumishi au wakuu
wa taasisi hizo ili kuhakikisha kuwa
fedha hizo zinathibitiwa vyema na
zinatumika kwa malengo
yaliyokusudiwa katika kutoa huduma
bora kwa wananchi na jamii nzima. 
Hivyo FFARS ikaanzishwa kukudhi
mahitaji hayo.



 Matumizi yaliyo mazuri ni muhimu kwa
wananchi kuwa na imani na
wanaowahudumia na imani katika
taasisi zao. Haya yote yanafikiwa kwa
kutoa maamuzi sahihi ya kiasi gani,  
wakati gani kutumia fedha na kwenye
nini, kuepuka matumizi yasiyofaa, na
utolewaji wa taarifa ya wazi wa kiasi
cha fedha kilichotumika katika kutoa
huduma.



 Katika kuyaweka hayo yote

pamoja, mfumo wa FFARS 

ulitengenezwa katika kutoa majibu

ya mahitaji ya mfumo wa fedha 

ulioboreshwa katika taasisi au watoa

huduma mbalimbali ambazo

zimekuwa zikitumia mifumo tofauti

tofauti hapo awali. 



 Mfumo huu wa FFARS utatoa
picha kamili wa kiasi cha fedha 
kilichopokelewa, chanzo cha 
fedha, na kwa namna gani
fedha hizo zinatumika katika
kufikia malengo yaliyowekwa.



 Pia mfumo wa FFARS utatoa
taarifa kuhakikisha kuwa
sheria za manunuzi zinafuatwa, 
hivyo zitahakikisha taarifa
zenye uhakika wa mapato na
matumizi katika ngazi ya kata 
na Halmashauri zinapatikana.
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➢ Bank Reconciliation

➢ Journal Vouchers

➢ Bank Adjustments

➢ Bank reconciliation report

➢ Bank accounts



➢ GFS codes - Government Finance Statistics.  

(GFS) is the code for a revenue source  

or an expenditure item as listed  in the  

GFS coding manual.

➢ Projects  eg. Construction or Rehabilitation

➢ Sub budget class – Recurrent – OC/OS,  

Development – OS/DG

➢ Funding sources – Capitation Grants –

(recurrent)



➢Manage admin hierarchy 

levels 



➢Activities

➢Revenue projectios

➢Activity costing









➢Manage service 

providers 

➢Receipts

➢Payments









➢ Cash book report

➢ General ledger

➢ Income & expenditures 

report

➢ Itemized report

➢ Funding sources status

➢ Activity expenditure status









 PASSWORD YA KUANZIA

 PASSWORD YA KUBADILISHA



ded@chunyadc.go.tz


