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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MAKONGOLOSI.
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza Shule ya
sekondari Makongolosi mwaka 2021. Shule itafunguliwa 11/01/2021 saa 1:00 asubuhi.
Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 hadi tarehe 25/01/2021 ambayo ni siku ya
mwisho wa kuripoti.

Kabla ya kuanza masomo,unatakiwa kukamilisha mambo yafuatayo:-
1. Bwana mganga wa hospitali ya serikali akupime na kujaza fomu iliyoambatanishwa.
Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule utakaporipoti shuleni.
2. Ujaze kikamilifu fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia yako
3. Ujaze kikamilifu fomu ya kukubali kuingia kidato cha kwanza na kutii sheria za Shule.
Aidha mzazi/mlezi wako anapaswa kujaza sehemu inayomhusu.
4. Ukamilishe yote yaliyoandikwa katika fomu ya mahitaji ya lazima shuleni
Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

YEHU N.SEAN

Nakala: MAKONGOLOSISECONDARY SCHQQ|,
Katibu Tawala (M), P.o.Boex 85

S.L.P 754, CHUNVA
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Mkurugenzi Mtendaji (W),
Halmashauri ya Wilaya ya Chunya,
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CHUNYA.

Mratibu Elimu Kata,
S.L.P 34,
Kata ya Mkola,




MAHITAJI YA SHULE

A. SARE ZA SHULE.

1. WASICHANA.

Sketi mbili, rangi ya damu ya mzee (maroon) moja (01) na rangi ya kaki moja (01) zenye marinda
yasiyopungua kumi (10) na yasiyozidi kumi na nne (14) ziwe ndefu.

mashati mawili meupe (mikono mifupi).

Viatu vyeusi (sio raba) vya kamba visiwe na shingo ndefu wala kisigino kirefu jozi mbili (02) na
soksi nyeupe jozi mbili

T-shirt moja yenye nembo ya shule (rangi ya kijivu) ni ya lazima kwa kuwa ni sare ya shule.

Raba na nguo za michezo (Tracksut na T-shirt rangi ya bluu).

Sweta moja rangi ya damu ya Mzee iliyokolea lisiwe na maandishi wala picha.

Rangi ya hijab ifanane na sare za Shule.

2. WAVULANA.

Suruali mbili, rangi damu ya mzee (maroon) moja (01) na rangi ya kaki moja (01) zisizobana
Mashati mawili meupe (mikono mifupi).

Viatu vyeusi (sio raba) vya kamba visiwe na shingo ndefu na kisigino kirefu jozi mbili (02), soksi
nyeusi au bluu jozi mbili (02).

T-shirt moja yenye nembo ya shule (rangi ya kijivu) ni ya lazima kwa kuwa ni sare ya shule.

Raba na nguo za michezo (Tracksut na T-shirt rangi ya bluu).

Fulana nyeupe isiyokuwa na maandishi wala picha itakayovaliwa ndani ya shati la shule

Mkanda mweusi.

B. MAHITAJI MENGINE.

Jembe moja lenye mpini.

Ndoo moja ya lita kumi (10).

Kwanja moja au panga moja.

Mfagio mmoja wa chelewa.

Madaftari makubwa QUIRE -2 yasiyopungua 12 yenye jarada gumu, kalamu, mkebe wa
hesabu,penseli na kifutio.

Jalada (faili) moja la kutunzia kumbukumbu za maendeleo yako.

Begi la kutunzia madaftari.

Chakula cha mchana shuleni ni wajibu wa mzazi/mlezi kuchangia

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

A. NIDHAMU KWA UJUMLA

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu,
Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Raisi-TAMISEMI yenye jukumu la
usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala

baada ya kuripoti shuleni:-
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. Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanya kazi wote,wanafunzi wengine na jamiikwa ujumla ni jambo la

lazima.

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni
lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).

Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utazopewa.

Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

Kutunza usafi wa mwili,mavazi na mazingira ya Shule.

Kuvaa sare ya Shule wakati wote utakapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya Shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

B. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA

SHULE.
1. Wizi.
2. Uasherati na ushoga.
3. Ubakaji.
4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi,cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika.
5. Kupigana au kupiga.
6. Kuharibu kwa makusudi mali za umma.
7. Kudharau bendera ya Taifa.
8. Kuwa mjamzito/kupata mimba.
9. Kuoa au kuolewa.
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. Kutoa mimba.

. Kugoma,kuchochea na kuongeza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa Shule au watu.
. Kukataa adhabu kwa makusudi.

. Kuwa na simu ya mkononi.



HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA
SHULE YA SEKONDARI MAKONGOLOSI
FOMU YA TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI
(Jaza fomu hii kwa uangalifu)
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6. Kazi yAMEZAZI.....cvuiniiiiiiiiii e
(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)
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Shule atokayo mwanafunzi...........ovvveirieiiiiiie i
Maelezo ya mWanafUnZi. .. .......oouviunineiimiieieie e
Ujuzi (stadi) nyingine alizonazo mwanafunzi...................cooiiis
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SEHEMU YA KUKUBALI KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA

SEHEMU YA MWANAFUNZI
RO £33 PP Msichana/Mvulana ninakubali kuanza kidato cha
kwanza katika Shuile: va SekOn0B  con s 5 o s swmmemnns s ¢ o nnsssmmsmnn s+ 20 kama mwanafunzi wa kutwa,
tarehe. ..o Nitafika shuleni bila kuchelewa.

2.0 Nitatii sheria za Shule na nitaishi maisha ya amani na upendo, nitakuwa mwanafunzi mwenye bidii
katika masomo na kazi za kujitegemea.

3,0 Sahihi ya taWanaiInz. s s v smmae o smsmmes s g 51 ¢ om0 ve Tatehie. .. .. ommssisssmmmsassse
SEHEMU YA MZAZI/MLEZI
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katika Shule ya sekondari Makongolosi kuanzia tarehe..................oooin

2.0 Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyotajwa katiaka fomu.

3.0 Nitahakikisha kwamba ninamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi maisha ya amani na
upendo na kuonyesha bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea

4.0 Ninakubali kuwa mtoto wangu akubaliwe kuingia katika Shule ya sekondari Makongolosi kama
mwanafunzi wa kutwa na ataendelea hivyo mpaka atakapomaliza kidato cha nne, naelewa kuwa nafasi
katika Shule za bweni ni haba sana.Hivyo mimi wala mwanangu hatutamsumbua Mkuu wa Shule kwa
vyovyote kuhusu mipango ya malazi au uhamisho. Anwani yangu ya kudumu ni:-
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PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MAKONGOLOSI SECONDARY SCHOOL,
P.O.Box 85,
CHUNYA.
Date: ..o,
TO MEDICAL OFFICER

PART A:
DV IV s s 3555 5 556505565 55 44 o 0+« mvrmm 5 o s s 4 33 PSR K. 43 8 SEAAEHESS &3 SUSMRRIN S § 3 5 FHER £ 515§ AAESLOR K £ 0
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time student in this school,
the examination should include the following categories:-
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5.0 Urine for Sugar and Pregnancy Test............ouiiiieii e
6.0 Stool for routine eXaminAtion. ...........o..iuiinieii e
TOASTIMA. ..o

9.0 LEPSOTY . ..
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12.0 Pulmonary tuberculosis. ..........vuuiiniiii e
13.0 NCUIOSIS. ..o
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PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by Government Medical Officer)

1. T have examined the above named student and considered that he/she is physically Fit/Unfit and
Mentally Fit/Unfit for a full time schooling.

2. Other COMMENTS. .. ... ittt




