
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA

PHONE:0767848017

KUMB: ITSSiADM l0l lV OL ilIl -

SHULE YA SEKONDARI ITEWE
s.L.P r69
CHUNYA
TAREHE O5I I2I2O2O

JINA LA MWANAFUNZI..

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITEWE WILAYA
YA CHUNYA MKOA WA MBEYA MWAKA 2021,

: 
t 

Xf;tlllttlkukuarifi kwamba umechagult*u t.,;iu,rga na kidato cha kwanza katika shule

ya Sekondari ya Itewe mwaka 2021. Shule hii ipo umbali wa kilometa 1.5 kutoka makao

makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Chunya. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza

tarehe It/ 011 2021. Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 1ll 0l/2021. Mwisho wa kuripoti
ni tarehe l8/ 0ll 2021kwa watakaochelewa ndani ya siku saba baada yakuanza
masomo.Baada ya tarehe l8l0ll202l utakuwa umepoteza nafasi na atapewa mwanafunzi
mwingine.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia:

2.1 Sare za shule:

a. Wavulana
Suruali mbili (2) moja rangi ya kijivu na ya pili rangi ya zambarau. Mashati

mawili meupe mikono mifupi. Maelezo ya mshono- wavulana suruali marincia
mawili, isiyobana.

b. Wasichana
Sketi mbili ndefu usawa wa (kifundo cha mguuni) moja rangi ya kijivu na ya pili
rangi ya zambarau. Na mashati mawili meupe mikono mifupi.

Maelekezo ya mshono - sketi marinda ya kawaida.
NB:- Masweta mar,vili (2) moja ya rangi ya kijivu na la pili rangi ya zambarau

shingo V, tai mbili moja rangi ya kijivu na nyingine rangi ya zambarau kwa wote

Wavulana na Wasichana.MzazilMlezi azingatie maelekezo ya mshono wa sare za

shule. Tofauti na maelekezo sare hiyo haitakubalika.
Sare ya michezo kwa shule hii ni track suit nyekundu yenye michirizi myeupe

pamoja nalra,ba kwa wasichanana wavulana.

Viatu vyeusi vya kamba kisigino kifupi krva rvote u,avulana na wasichana, soksi

nyeusi na mkanda mweusi kwa wavulanana soksi nyeupe kwa wasichana jozi
mbili au zaidi.
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Z.ZYifaa vya usafi: Njoo na mfagio mdogo na mkubwa (aina ya chelewa), ndoo

ndogo moja, jembe ulayrr lenye mpini moja ku'a kila mwanafunzi anayejiunga na

shule hii.

2.3Yifaa vya kuandikia : Njoo na daftari counter books kumi (10), kalamu zawtno
(biki), kalamu ya risasi ( penseli), rula, mkebe wenye vifaa vya Hisabati, jarada (file)

la kumbukumbu binafsi.

2.4 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda shuleni na kurudi
nl,umbani pamoja na matibabu nijukumtlamz.azilmlezi wa mwanafunzi.

2 Sheria na kanuni muhimu za :-hule hii.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria va Elirnu na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo
rekebishwa na sheria namba l0 I'a mrvaka 1995. Aidha rnazingatia miongozo ,vote

inay'otolewanawizara ya Elimu, Sayansi na Toknolojia yenle dhamana ya Elimu nchini

na ofisi ya RAIS- TAMISEMI r enye jukuniu la usimamizi na uendeshaji Elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ,va msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kulipoti shuleni.

a) Heshima kwa viongozi,-.vazazi, r,'n'af-anyakazi wote. wanafunzi wengine na jamii

kw-a ujumla ni jambo la',azrma.

b) Mahudhurio mazuri katiiia kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba

ya shule mlazima.
c) Kushiriki kwa makini kL lanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shug iuli za shule na nyin$ine utakazopew'a.

e) Kr-rfahamu mipaka ya sl: ,lc ni; kuzirgatia kikarnilifu maelekezo juu ya kuu'epo

ndani na nje ya mipaka ,ri,vo '.r,,akat; wote rva uanafunzi wako katika shule hii.

f) Kutunza usafi wa mwili. mavazi na mazingira ya shule.

g) Kuvaa sare ya shule waliati wote unapotakiwa.

h) Kutunza mali za umma ra
i) Kuzingatia ratiba ya shu e u akati r.l ote.

3.1 Makosa vafuatavo yana\\,eza i.usababisha mwanafunzi kufukuzwa shuleni:

(i) Wizi

(ii) Uasherati,ubakaji, ushoga, ulawiti na usagaji.

(iii) Ulevi na matumizi ya n:adawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocain,

mirungi, kubeli,au biashara i'a madawa yote ya kulevya.

(ivt Makosa mengine ya jinr i

(v) Kupigana au kumpiga m'vanafunzi ;nr,venzako au mtumishi

(vi) Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine
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(vii) Kudharau Bendera yaTaifa, Picha zaYiongozi wa Taifa, Nembo yaTaifa,
Wimbo wa Taifa na Fedha zaTaifa.

(viii) Kupata mirnba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

(ix) Kuoa au kuolewa

(xi) Kutoa au kushawishi kutoa mimba

(xii) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu
shuleni.

(xiii) Kukataa adhabu halali.

(xiv) Kuwa na simu ya mkononi shuleni. ,

(xv) Kujiachisha shule mwenyewe. I

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishw'a na kuwasilishwa shuleni na

mwanafunzi ni:

a) Fomu ya kupima af1'a (Medical examination form) ambayo itajazwana Mganga
Mkuu wa hospitali ya Serikali baada ya kukupima afya yako. Form hii ikabidhiwe
kwa h4akamu wa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki
katika migomo, fujo na makosa ya jinai.

c) Fomu yamzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine

' r,aliyc-toleu,'a na shule. I

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelekezo I maasrzo haya na kuvatekeleza kikamilifu.

r(
KARIBU SANA XATIKA SHULE HII

|tr,,

. -ftt:1T"""""
M.O.NJEJE

MKUU WA SHULE
rrrKuu wA SttuLE

if fu|'€ YA 5EKONBAiI t?*r*rrs.L.p.. t6g
CHUNVA
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WIZARA YA ELIMU. SAYANSI NA TEKNOLOJIA

SHULE YA SEKONDARI ITEWE

FOMU YA AHADI YA MWANAFUNZI NA||4ZAZIIli4LEZI

SJ'HEMU A: MWANAFUNZI:

a) Mimi . .. ..nilizaliu,a

, tarehe.............Jina la Baba/Mlezi.... .. ..,!. ..

b) Jina la Mama/Mlezi .. ......nakubali
kuingia kidato cha KWANZAkatrka shule ya Sekondari Itewe kama mwanafunzi,

nitafika shuleni tarehe .... bila kukosa au kuchelewa.

c) Nitatii sheria zole za shule kama zinavyonitaka na nitaishi maisha mazutr ya mfano

hapa shuleni. Nitakuwa mwenye bidii katika masomo nakazi za kujitegemea.

Sitakuwa mtoro shuleni. Wala kuwa mwanafunzi mwenye usumbufu wa aina yoyote

ile. Naahidi kutoshiriki migomo ya aina yoyote ile hapa shuleni.

d) Saini ya mwanafunzi.... ..........tarehe.....

SEHENIU Bz MZAZI

1. Mimi . .....ninakubali mtoto wangu ( jina)

..usor{r" katika shule ya Sekondari ya

itewe kuanzia tarehe ...naamini kurva Elimu ni urithi wa

mtoto na ni UFUNGUO WA ivtAISHA.

6

Ninaahidi kumpatia mahitaji yote anayotakiwa kuwa nayo shuleni kama

ulivyoagiza katika barua yako. Nitatoa na kutekeleza kwa wakati na bila
usumbufu wowote.

Ninaahidi kuchangia mchango wa chakula cha mchana kama maelekezo ya

serikali yanavyonitaka kufany'a ili mwanangu apate chakula.

Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangll kutii sheria za shule na

kuishi maisha mazuri na ya mfano kwa wenzake. Nitamhimiza asiwe mtoro na

msumbufu.

Anuani yangu ya kudumu

Namba ya simu

Saini va mzazi. ...tarehe.

S.EHEMU C: KWA MATUMIZIYA OFISI TU.

Jina la mwalimu aliyempokea mrvanafunzi....
Ameletaihaj aleta mahitaj i aliyoagizwa

Vitu alivyopungukiwa ni (taja).

4. Saini ya mwalimu. . .......tarehe
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WIZARA YA ELIMU. SAYANSI NA TEKNOLOJIA

SHULE YA SEKONDARI ITEWE S.L.P 169. CHUNYA

TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI

Jina kamili
Dini/ dhehebu....

Tarehe ya kuzaliwa... ...
Shule ya msingi ulikosomea

Jina kamili la Baba mzazi I Mlezi. ..'......
Kaziyake.

ff
Anwani vake .

Namba ya simu ya mkononi. .. . . . .

Mahali anakoishi baba

mzazilmlezi.Mkoa. .........Wilaya......
.kijiji/Mtaa

Jina kamili lama
mzazilmlezi......
Kaziyake.
Anwani yake..

Narnba ya simu ya mkononi....... ......:.
Mahali anapoisha mama mzazil mlezi : mkoa .. . .. . . .i ... ..Wila,va

,2.

TAMKO LA MWANAFUNZI

Mimi ..:..... ....i...

Nathibitisha kwamba taarifa nrlizojaza hapo juu ni za kweli.

..Tarehe

a
J.
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF EDUCATION. SCIENCE AND TECHNOLOGY

ITEWE SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 169

CHUNYA

DATE..........

MEDICAL OFFICER

GOVERN M ENT HOSPITAL .........

P.O.BOX..

I REQUEST FOR MEDIGAL EXAMINATION
Please examine.. .... ( student) as to her
fitness foi pursuing further Education at this school. '

:lffl't h'EADuAsJS$scHoot
H rno vr nsiil' i c-'t t;r"t-1liiil-*

Hemoglobin...,..........
P.V 81eedin9...,........

Blood Pressure..

Blood Group......
(a)Sight...

(b) [earin9............... ....r.................

6. Urine for sugar and pregnancy test.
7. Stool for routine - Examination......
8. Asthma
9. Skin diseases

10. Epilepsy ............
11. Leprosy ............
12. Pulmonary tuberculosis....
13. Deformity.........
14. Mental prob|ems...............

15. V.D (Give Type).......

16. Any other serious disease not mention above

OTHER COMMENTS

pe.6

DESIGNATION AND SIGNATURE


