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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI ISENYELA

MWAKA 2021.

Uongozi wa shule ya sekondari Isenyela unayo furaha kubwa sana kukujulisha kuwa umechaguliwa
kujiunga kidato cha kwanza. Shule iko katika kata ya mbugani wilayani Chunya. Iko umbali wa kilomita
sita(6km) kaskazini mashariki mwa makao makuu ya wilaya kando ya barabara itokayo Tabora
kwenda Mbeya mjini.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 hivyo unatakiwa kufika shuleni bila kukosa wala kuchelewa
tarehe hiyo saa 1:30 asubuhi ukiwa na mzazi/mlezi wako. Mwisho wa kuripoti ni tarehe18/01/2021
Baada ya hapo hatua kali za kisheria zitachukuliwa kwa mzazi au mlezi ambaye mtoto wake hataripoti

shuleni.

Nafasi uliyopewa ni bahati sana ,wapo wengi wangependa kupata lakini wameikosa, hivyo unatakiwa
uitumie vizuri kwa manufaa yako na Taifa kwa ujumla.

Aidha unatakiwa kuzingatia kuwa wakati wote ukiwa mwanafunzi katika shule hii kigezo cha upimaji
maendeleo yako itakuwa:- NIDHAMU BORA, TAALUMA BORA na UTENDAJI WA KAZI ZA NJE. Ukiwa

shuleni nanje ya shule.
Pamoja na barua hii pokea,viambatanisho vifuatavyo:-

1. Sheria na kanuni za shule ambazo unatakiwa uzisome kwa makini na kuzielewa kisha uzifuate
muda wote utakao kuwa mwanafunzi wa shule hii ndani na nje ya shule.

Orodha ya vifaa muhimu ambavyo lazima uje navyo shuleni

Fomu ya uthibitisho wa uraia wako,au nakala ya cheti cha kuzaliwa

Fomu ya uthibitisho wa afya yako
Fomu ya mzazi/mlezi kukiri kukubaliana na sheria , kanuni na maelekezo mengine

LGl ol

yatakayotolewa na uongozi wa shule .
e Unatakiwa kuzikamilisha fomu hizi na kuzileta pamoja na barua hii ufikapo shuleni
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MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

1. SARE ZA SHULE,

WASICH
i
i,

i,
iv.

V.
vi.

WAVU
i

Vi.

IANA
Sketi moja(1) ya malinda ( kitambaa cha KIJANIJESHI iliyo kolea na kiwe kizito)

Sketi moja ya malinda kitambaa CHEUSI kizito, sketi zote ziwe ndefu, urefu sentimita 30

kutoka magotini kwenda chini.

Mashati meupe mawili yenye kora , mikono mifupi.

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba viwe na kisigino kifupi. Sio bajaji, au simpo

Sweta la rangi ya kijani jeshi shingo ya V na soksi nyeupe jozi mbili (2)

Nguo za michezo mwanafunzi atazitumia wakati wa mazoezi. ( trackisut moja rangi ya
dark blue)

LANA
Suruali mbili rangi NYEUSI moja naKIJANI JESHI moja, mashono mifuko miwili ya

pembeni na mmoja wa nyuma upande wa kulia.Suruali isiwe modo
Mashati mawili (2) meupe yenye kora, mikono mifupi
Viatu vyeusi vya ngozi nyenye kamba na viwe na kisigino kifupi
Sweta rangi ya kijani jeshi shingoya V
Soksi za rangi nyeusi zaidi ya jozi mbili
Nguo za michezo mwanafunzi atazitumia wakati wa michez( trackisut moja rangiya

dark blue)

VIFAA VINGINE

Vi
vii

Ndoo moja yenye ujazo wa lita kumi (10), kwaaijili ya usafi.
Picha ndogo mbili (passpot size) kwaajili ya kuweka katika jalada la mwanafunzi

kutunza kumbukumbu zake.
Jalada (file) moja kwa ajili ya kutunza kumbukumbu zake

Jembe moja lenye mpini (chapa kazi), fagio moja ndefu ya nje na mfupi mmoja wa

ndani
Aje na daftari kumi na mbili kaunta, mkebe, kalamu ya wino.

Hakikisha mwanafunzi ana mkoba/begi la shule kwaajili ya kubebea vifaa vyake

Mwanafunzi aje na kwanja moja kwa ajili ya usafi.

“UONGOZI WA SHULE YA SEKONDARI ISENYELA UNAKUTAKIA UTEKELEZAJI MWEMA”

0767 271730
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GHERIA NA KANUNI ZA SHULE

i i deshwa kwa muijib : .
ghule hii inaen Jlou wa sheria ya elimu Na. 25 R B g
. ) . 25 ya mwaka 1978. Aid
gozo yote itolewayo na Wizara ya Elimu. R IAZIESEe

Hivyo shule kama jumuiya inapaswa iwe na taratibu ambazo jumuiya hiyo ili ifanikiwe katika
kufanikisha malengo yake kwa ufanisizaidi.

Lengo la shule ni kufuta ujinga na pia kuwaandaa raia wema wa baadaye ili waweze kulitumikia Taifa
katika sekta mbalimbali. Shule haitazamii kuandaa raia wa kuvunja sheria ( wahuni, wezi, majambazi,
majangili, n-k)

A. HESHIMA.

1.

Kusimama na kumsalimia mwalimu au mtu yeyote mwenye umri mkubwa kuliko wako
anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.

2. Kutotumia lugha mbaya wakati wowote kwa wenzako, kwa mwalimu na kwa watu wengine.

Kuwaheshimu wafanyakazi wote waliopo shuleni kama walezi wako. Hivyo inakubidi uishi kwa
amani na watu wote.

4. Kushirikiana na kusaidiana katika kazi zote ndani nanje ya darasa.

5. Kuheshimu na kuthamini kazi za aina zote.
6. Kila mwanafunzi anatakiwa kuitika mara moja na kukimbia aliko mwalimu/ mlezi au kiongozi

10.

1L
12.
13.

anayemwita.
Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ukumbi wa mikutano, ofisi za shule, mali za shule au
umma na za mtu binafsi. Endapo utafanya uharibifu wa aina yoyote utarudishwa kumwita

mzazi ili afidie gharama husika.
Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa, Picha za serikali, Nembo ya Taifa,

wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa.

Kusimama katika mstari ili kupata huduma kama wanaohudumiwa ni zaidi ya mtu mmoja.

Kila mwanafunzi awe mfano mzuri wa heshima na tabia njema popote awapo. Ni lazima wakati
wote kuonesha nidhamu ya hali ya juu katika maongezi na mwalimu bila kutumia lugha chafu,

kubishana, kukebehi au kuzomea au kuguna.

Nyoosha mkono unapotaka kujibu swali au kuuliza swali.
Unatakiwa kukaa kimya wakati wote uwapo darasani na usitoke nje ya darasa bila ruhusa.
Kila mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kukubali tofauti za kidini, kisiasa, na kiutamaduni

zilizomo katika jamii.

14. Ni marufuku kufanya yafuatayo ukiwa shuleni nanje ya shule:

» Kuvuta sigara

Kufuga kucha na kuwa na nywele zisizokuwa katika hali ya usafi.
Kufuga ndevu

Kuvaa mavazi yasiyokuwa ya heshima.

Kwa wavulana. Usinyoe kipara au kukata panki .

A U GO G
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» Kwa wasichana. Usipake rangi kucha, usisuke nywele, usivae sketi fupi na za kihuni wala

kuweka dawa ya aina yoyote kwenye nywele, usipake wanja wala hina. U
» Kugombana, kutukana, kupigana, au kuanzisha / kushirik

SIJICHUBUE.

i vurugu za aina yoyote na

kuchochea kushiriki au kuanzisha mgomo.

B. MAHUDHURIO

Kila mwanafunzi;

(i)
(ii)
(i)
(iv)
(v)

(vi)
(vii)

C. MIPAKA YA SHULE

omo. Hatua kali sitachukuliwa kwa mzazi/mlezi

Ahudhurie muda wote wa mas
alisha mtoto nyumani muda wa masomo.

Kuhudhuria vipindi vyote vya masomo na kazi ya elimu ya kujitegemea
Unaposikia wito wa dharula lazima kuheshimu kengele ya shule , hii ni pamoja
na kuwahi sehemu yoyote unayotakiwa kuwa bila kuchelewa. Ukichelewa hatua

za nidhamu zitachukuliwa dhidi yako.
Ufike shuleni kwa tarehe zilizopangwa t
endapo mwanafunzi atachelewa kufika shuleni hatua za
Unatakiwa kuhudhuria mikutano yote ya shule kama vile bara
wa usafi,kupandisha bendera ya Taifa, n.k

Unatakiwa kuhudhuria kazi zote za mikono zinazopangwa na shule.
Kutimiza kwa makini maandalio ya masomo yako ukiwa nyumbani.

atakaye mk

arehe ya kufungua shule iheshimike
kisheria zitachukuliwa.

za la shule,ukaguzi

1. Wanafunzi wote wawepo ndani ya eneo la shule wakati wote wa shughuli za

kishule zinapoendelea (masomo) isipokuwa  kwa kibali maalumu

kinachotolewa na mwalimu wa darasa/wa zamu/uongozi wa shule.
Mwanafunzi haruhusiwi kutembelea sehemu zifuatazo isipokuwa kwa kibali:
» Nyumba za walimu na wafanyakazi wasio walimu
» Ofisi za shule
> Maabara
3. i ruhusa (ni marufuku) mwanafunzi kwenda kwenye:
» Virabu vya pombe
Majumba ya starehe au kumbi za starehe
Nyumba za kufikia wageni (Guest House)
Pool table na kucheza

Y YV VW

D. USAFI

Usafi wa mwili

Usafi wa sare za shule

Usafi wa mazingira ya shule
Usafi wa mazingira anayoishi

Y WV VW

\%
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» Usafi wa vyombo vya chakula
» Usafi wa kazi zake darasani

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI AFUKUZWE SHULE.
1. Wizi
2. Uasherati, ubakaji na ushoga
, 3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4, Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana au kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudharau bendera ya Taifa
9. Kuoa au kuolewa
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani nan je ya shule
11. Kutoa mimba
12. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga usalama wa shule
au watu.
13. Kukataa adhabu kwa makusudi
’5‘440)‘,/
<00 e
¥ "'04/:" 1;4,'295‘
GERALD M. B. “n,
MKUU WA SHULE

KARIBU SANA KATIKA SHULE HIl YA ISENYELA
“ELIMU KWA MAENDELEO YA SAYANSI NA TEKNOLOJIA”

Scanned with CamScanner

LR

ATIT e
2 Pu—— RO
PRISMSLECL SIS S T s 3 ML S LT S e O



