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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDAR!
IFUMBO MWAKA WA MASOMO 2021.

Uongozi wa shule ya sekondari lfumbo unayofuraha kubwa sana kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga kidato
cha kwariza katika shule ya sekondari Ifumbo. Shule ipo katika kata ya Ifumbo wilayani chunya. Ipo umbali wa
kilomita arobaini na nne (44 km) kusini magharibi mwa makao makuu ya wilaya.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 hivyo unatakiwa kufika shuleni bila kukosa wala kuchelewa tarehe hiyo saa
01:30 asubuhi ukiwa na mzazi/mlezi wako. Mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 Baada ya hapo hatua za
kisheria zitachukuliwa kwa mzazi/mlezi ambaye mtoto wake hataripoti shuleni.

Nafasi uliyopewa ni bahati sana, wapo wengi wangependa kupata lakini wameikosa hivyo unatakiwa uitumie vizuri
kwa manufaa yako na Taifa kwa ujumla.

Aidha unatakiwa kuzingatia kuwa wakati wote ukiwa mwanafunzi katika shule hii kigezo cha upimaji maendeleo yako
itakuwa :- NIDHAMU BORA, TAALUMA BORA na UTENDAJI WA KAZI ZA NJE. Ukiwa shuleni na nje ya shule.

Pamoja na barua hii pokea, viambatanisho vifuatavyo:-
1. Sheria na kanuni za shule ambazo unatakiwa uzisome kwa makini na kuzielewa kisha uzifuate muda
Wote utakapokuwa mwanafunzi wa shule hii ndani na nje ya shule.
2. Orodha ya vifaa muhimu ambavyo lazima uje navyo shuleni.
3 .Fomu ya uthibitisho wa uraia wako, ikiwa una cheti cha kuzaliwa leta nakala yake.
4. Fomu ya uthibitisho wa afya yako.
5. Fomu ya mzazi /mlezi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni, na maelezo mengine yatakayotolewa na

Unatakiwa kuzikamilisha fomu hizi na kuzileta pamoja na barua hii ufikapo shuleni.
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI IFUMBO
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SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

Shule pii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978. Aidha inazingatia
miongozo yote inayotolewa na wizara yenye dhamana ya elimu nchini. Unatakiwa kuzingatia
mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake
baada ya kuripoti shuleni.

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu.

(c) Kutimiza kwa makini maandalio ya jioni (preparation)

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(e) Kn]Jfahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje
ya mipaka ya shule hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.

(f) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule.

(g) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUSIMAMISHWA/ KUFUKUZWA SHULE

Wizi

Uasherati, ubakaji na ushoga.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya

Uvutaji bangi

Makosa ya jinai

Kupigana na kupiga

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

Kudharau Bendera ya Taifa

Kuoa au kuolewa
. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
. Kutoa mimba
. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
. Kukataa adhabu kwa makusudi.
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Aidha uongozi wa shule hauta mfumbia macho mwafunzi yeyote atakaye kiuka sheria na kanuni
zashule.

IMETOLEWA NA MKUU WA SHULE




MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
SARE ZA SHULE
WAVULANA
|

i.  Suruali mbili (2) rangi ya kijani na kaki tetroni zivaliwe na
ii. Mkanda mweusi saizi ya kawaida
iii.  Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi (tetroni)
iv.  Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba jozi mbili (2) visiwe na visigino
virefu. |
v. Soksi nyeusi Zaidi ya jozi mbili.
vi. Sweta mbili (2) rangi ya kijani na kaki.
vii.  Nguo za michezo mwanafunzi atazitumia wakati wa mazoezi (tracksuit ya
blue na
T-shirt ya shule.)

WASICHANA

1. Sketi mbili za malinda rangi ya kijani na kaki tetroni.
ii. Mashati mawili meupe yenye kora mikono mifupi (Tetroni)
iii.  Viatu vya ngozi vyenye kamba jozi mbili visiwe na kisigino kirefu.
iv.  Soksi nyeupe Zaidi ya jozi mbili
v.  Sweta mbili (2) rangi ya kijani na kaki.
vi.  Nguo za michezo mwanafunzi atazitumia wakati wa mazoezi (tracksuit ya
blue na T-shirt yas hule)
vii.  Hijaburanginyeupe (waislam).

NB:-1li kuepukamchanganyiko wa rangi na aina ya kitambaa sketi kwa wasichana na suruali kwa

Wavulana zitashonwa kwa fundi mmoja tu kwa gharama ya Tsh... ... ... .. ..kwa suruali/sketi.
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FOMU YA KUKUBALI
1. Mlml ...nimekubali kuingia kidato cha kwanza katika
shule ya sekondarl Ifumbo kama mwanafunm wa kutwa tarehe ..o nitafika

shule bila kuchelewa .

2. Nitatii sheria na kanuni za shule, sitajihusisha wala kuchochea migomo shuleni nitakuwa
nl'nwanafunzi mwaminifu na mwenye bidii katikama somo na kazi za kujitegemea.

3. Sahih iya mwanafunzi........cceeueun.ne.

SEHEMU YA MZAZI AU MLEZI

Y, PR o nimekubali MOt0 WaNEU ....ccoueeiieiimeriinienseniesiisenenns
Asome katika shule ya sekondari Ifumbo kuanzia tarehe...........ccvcrcviisiinniinisnnnnnn.

2. Ninaahidi kumpa vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shule ni kama ilivyotajwa
katika barua.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na kuishi
maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea .

4. Ninakubali mtoto wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya sekondari Ifumbo
kama mwanafunz iwa kutwa na ataendelea hivyo hadi atakapomaliza kidato cha nne
(iv) . Hivyo mimi pamoja na mwanangu hatutamsumbua mkuu wa shule kwa
vyovyote kuhusu mipango ya malazi au uhamisho kwenda shule za bweni.

5. Anwani yangu ya kudumu

..........................................................

SAhIN cossnuspmmmsmspamsm
Tarahe.cossmsnomninraemmonmes
Namba ya SiMU....ccovvrmreeceinnnnnes




JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

MKOA...............
OFISI YA MKUU WA WILAYA WILAYA..............
3 b Pososan
TABEHE...........ccccnnnsues
KUMB NA.......ccrnvenisnernesnra
MKUU MIA SHULE,

SHULE YA SEKONDARI IFUMBO,

SLP T?,
CHUNYI}.
YAH:UTHIBITISHO WA URAIAWA TANZANIA.
Nathibil;lisha U s i ermmaamar s sss s i sshes s (jina kamili la mwanafunzi) ni raia wa

Tanzania kwa kuzaliwa / kuandikishwa.

Baba yake (jina kamili)......c..cc.ccooovrvercrrnnencene..amezaliwa katika mkoa wa ...
wilaya............... tarafa ya................. kata ya..............

Mama yake (jina kamili) .........ccccoevveecereerreennnnnn. amezaliwa katika mkoa wa .......cccceeeeiveceiciennnn..

Wilaya ya....cccceeuennne tarafaya oo Kata ya........................hapa nchini.

MKUU WA WILAYA
NB: Kila mwanafunzi analazimika kuishughulikia hati hii kikamilifu ikijazwa irudishwe kwa

Mkuu wa shule tarehe ya kuripoti shuleni




‘ PRESIDENT’S OFFICE
REGIPNAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENTS
' CHUNYA DISTRICT COUNCIL
IFUMBO SECONDARY SCHOOL
MEDICAL FORM
PART A.

VT /IS ettt s

Please, examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for a full
time student in this school.

Thank| you.
PART ?
CATEq‘ORlES OF EXAMINATION

P.V bleeding.....ccouvvueveeoriceceeeeeeeeceeeen
Hemoglobin.....ccoo e,

BlOOd PresSUre...... e e eeesee e

Urine for SUBAr.........coeueievenesesersesssnesens

BEORNANEY! EBSE....cucus sssnsas sinmsnssasntussorsbsssssossos o sissiossve
Stool for routine examination.............evveveeeeeeereesiosnnees
L T W s
SKIN dISBASE ... vveeeeee ettt oo art s
10, LEPIOSY...ooceeeeireeceeeeeie ettt cenema e es et
11. Any deformity.....ccocooee e e

12, EpIlepsy. ..o s e

13. Pulmonary tuberculosis. ..o ieeveeviee e
14 NOUTOSIS v ssris s siimae s i it st sanssnsaspenpiens
15. Venereal diSRase ........cccoevemrvreevcerveie et
16. Other serious diSEase .........oouoeuvcureucecceiieieeeeeeere e er e eee e
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PART C.
MEDICAL CERTIFICATION

I have examined the above named student and consider that he/she is physically and mental fit /
physically and mentally unfit for a fulltime.

Thank you.




