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HOTUBA YA KATIBU MKUU WA WIZARA YA HABARI, 

UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO, SUSAN MLAWI YA 

KUMKARIBISHA MGENI RASMI KATIKA UFUNGUZI WA 

KIKAO KAZI CHA 14 CHA MAAFISA MAWASILIANO 

SERIKALINI KATIKA UKUMBI WA AICC, ARUSHA MACHI 12, 

2018. 

Mhe. Dkt. Harrison Mwakyembe, Waziri wa Habari, Utamaduni, 

Sanaa na Michezo; 

Mhe. Fabian Gabriel Daqarro, Mkuu wa Wilaya ya Arusha na 

Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa;  

Dkt. Hassan Abbasi, Mkurugenzi, Idara ya Habari na Msemaji 

Mkuu wa Serikali;  

Ndugu Paschal Shelutete, Mwenyekiti wa Chama cha Maafisa 

Habari Serikalini (TAGCO);   

Ndugu Alvaro Rodriguez, Mwakilishi Mkazi wa Umoja wa 

Mataifa Tanzania, 

Ndugu Elishilia Kaaya, Mkurugenzi Mwendeshaji wa AICC 

ambaye pia ni Mwenyeji wetu; 

Viongozi wa Serikali mliojumuika nasi hapa; 

 Watendaji Waandamizi wa Serikali mliopo hapa; 

Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusiano Serikalini, 

Waandishi wa Habari, 

Mabibi na Mabwana, 

Habari za Asubuhi 
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi;    

Kwanza kabisa nimshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuamsha 

salama na kutuwezesha kufika hapa Arusha salama kwa ajili ya 

Mkutano huu wa kimkakati wa Maafisa Habari, Mawasiliano na 

Uhusiano Serikalini. Naamini kuwa sote tupo tayari kiakili na kiafya 

kufanikisha shughuli za wiki hii.   

 

Pili napenda kutumia fursa hii kukushukuru wewe binafsi kwa kuja 

kufungua rasmi mkutano huu. Tunakushukuru sana. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi;  

Mkutano huu ambao punde nitakuomba utufungulie rasmi, 

umewaleta pamoja Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusiano 

takribani 300 kutoka Wizara, Taasisi za Serikali na Mamlaka za 

Serikali za Mitaa ambao watabadilishana uzoefu, kujifunza na 

kujadili Mada mbalimbali zitakazowajengea uwezo na weledi katika 

kuisemea na kuitetea Serikali hasa katika kipindi hiki ambacho 

Wananchi wana hamasa kubwa ya kutaka kufahamu mambo 

mbalimbali ambayo Serikali inayatekeleza. Mkutano huu ni wa 14 



3 
 

toka tulipoanza utaratibu wa kukutana kila mwaka toka mwaka 

2005. Kauli mbiu ya Mkutano huu ni “Mawasiliano ya Kimkakati 

yanachagiza vipi uchumi wa Viwanda?” 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi,  

Mkutano wa mwaka huu ni tofauti na mikutano iliyofanyika miaka 

ya nyuma kwa sababu washiriki watapata fursa ya kufanya 

majadiliano zaidi tofauti na utaratibu uliozoeleka wa kusikiliza Mada 

tu bila kuwa sehemu ya majadiliano ya Mada husika.  Pamoja na 

maboresho hayo, katika Mkutano wa mwaka huu, kutakuwa na 

Mada mbalimbali zitakazo jadiliwa. Baadhi ya Mada hizo ni: 

Umuhimu wa Mawasiliano ya Kimkakati katika Kuisemea Serikali na 

Tathmini ya Utendaji katika Mwaka 2017; Maadili na Usalama katika Kazi 

ya Kuitangaza na Kuisemea Serikali; Wajibu wa Maafisa Habari katika 

Mkakati wa Kitaifa wa Kupambana na Maafa; Misingi na Utaratibu katika 

Upigaji Picha za Habari; Matumizi Sahihi ya Lugha Adhimu ya Kiswahili 

katika Uandishi wa Taarifa za Serikali; pamoja na Uzoefu na Mbinu za 

Kupambana na Dharura katika Kuisemea Serikali. Aidha, Washiriki 

watapitishwa na kuelezwa wajibu wao kwa mujibu wa Sheria mpya 
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zilizotungwa hivi karibuni: Sheria ya Huduma za Habari Na. 12 ya 

mwaka 2016 na Sheria ya Haki ya Kupata Taarifa Na. 6 ya mwaka 2016. 

 

Napenda kuchukua fursa hii kuwashukuru na kuwapongeza Idara 

ya Habari Maelezo chini ya uongozi wa Dkt. Hassan Abbasi na 

TAGCO chini ya uenyekiti wa Bw. Pascal Shelutete kwa uratibu na 

kufanikisha mkutano huu. Hongereni na asanteni sana.   

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Nipende  kukufahamisha kuwa mkutano wa mwaka huu umekuwa 

na hamasa kubwa si tu kwa Maafisa Habari wenyewe, bali hata kwa 

viongozi wa Serikali, Mashirika ya Kimataifa na Sekta Binafsi na 

wengi kuomba kushiriki nasi. Ndio maana katika utambulisho 

umesikia uwepo wa viongozi mbalimbali kuanzia Wakuu wa Wilaya, 

Wakurugenzi wa Halmashauri na Taasisi za Umma, Taasisi za 

Kimataifa na Sekta Binafsi.  

 

Hamasa hii imejitokeza pia katika uwasilishaji wa Mada na tulipata 

changamoto kuamua Mada zipi zitolewe katika Mkutano na zipi 

zitafutiwe nafasi katika Mikutano ijayo. Miongoni mwa watoa Mada 
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atakuwepo Prof. Elisante Ole Gabriel, Katibu Mkuu wa Wizara ya 

Viwanda na Biashara. Pia wapo Watendaji Wakuu wa Taasisi 

mbalimbali za Umma, Kimataifa watakaowasilisha Mada mbalimbali 

akiwemo Alvaro Rodriquez, Mwakilishi Mkazi wa Umoja wa Mataifa 

(UN) na timu yake. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Wadhamini wengi wameonyesha ushirikiano mkubwa na wamejitoa 

kufanikisha Mkutano huu. Kama unavyoona mabango yao 

yamependezesha ukumbi Ukumbi huu. Aidha, vyombo mbalimbali 

vya habari na mitandao ya kijamii vimeshiriki kusaidia kuutangaza 

Mkutano huu. Tunawapongeza na kuwashukuru sana wote 

waliojitokeza kushirikiana nasi kwa namna mbalimbali. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi; 

Washiriki ni mabalozi wa kuitangaza nchi yetu. Hivyo, katika Wiki 

hii pamoja na mambo mengi ya kujifunza wakiwa katika Ukumbi 

huu pia watafanya mambo mawili muhimu. Kwanza, watatembelea 

Shule ya Msingi Laiboni iliyoanzishwa na Mzee wa Laiboni kwa ajili 
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ya familia yake na sasa inasaidia jamii kubwa inayomzunguka.Katika 

ziara hiyo watatoa misaada mbalimbali. Pili, ili kukuza utalii wa 

ndani, watatembelea Hifadhi ya Taifa ya Tarangire ili kujionea 

vivutio tulivyo navyo. 

 

Nipende kusisitiza, sisi kama Wizara inayosimamia Habari hatuna 

budi kuwa mstari wa mbele kuisemea Serikali kwa kutoa taarifa 

sahihi na kwa wakati hasa katika kipindi hiki ambacho kimekuwa na 

upotoshwaji wa taarifa za utendaji wa Serikali. Tutaendelea 

kusimamia weledi, Sheria, Kanuni na Taratibu katika kusimamia 

Sekta hii muhimu. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Baada ya kusema haya, kwa heshimi na taadhima naomba sasa 

nikukaribishe ili utoe Hotuba yako, kutufungulia rasmi Kikao Kazi 

hiki cha 14 cha Maafisa Habari, Mawasiliano na Uhusiano Serikalini, 

kutoa vyeti kwa Wadhamini wa Mkutano huu na kuzindua tovuti ya 

TAGGO ambayo itakuwa ni nyenzo muhimu ya kurahisisha 

mawasiliano na upatikanaji wa taarifa zinazohusu masuala 
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mbalimbali ya maafisa Habari, Mawasiliano, na Uhusiano Serikalini. 

Ufunguzi huu, kama tulivyojulishwa kwa sasa unatazamwa sehemu 

mbalimbali ndani na nje ya nchi kupitia MAELEZOTV iliyoko 

mtandaoni. 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi karibu sana. 


