

**HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA**  
**SHULE YA SEKONDARI SANGAMBI**  
**FOMU YA MAELEKEZO YA KLIJUNGA NA SHULE**

i) Ndugu:.....ninafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na shule hii kidato cha kwanza kuanzia mwaka wa masomo wa.....**HONGERA SANA**. Shule itafunguliwa tarehe.....unatakiwa kuripoti tarehe.....bila kuchelewa

ii) Shule inapatikana katika Mji wa Sangambi **km 1 1/2** kutoka makao makuu ya ofisi ya kata na **km 15** kutoka barabara kuu inayotoka Mbeya kwenda Chunya. Aidha ukifika stendi ya Sangambi chukua usafiri wa piki piki au Bajaji kuelekea barabara ya Shoga utakikuta kibao cha shule upande wa kulia kinachoelekeza upande shule ilipo. Ukitokea Mbeya shukia kituo kinachojulikana njia panda ya Sangambi.

iii) **SARE YA SHULE**

Shule hii ni ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana sare zitakuwa kama ifuatavyo

a) **WASICHANA:-**

- Sketi mbili rangi ya orange kwaajili ya kuvaa darasani
- Sketi mbili rangi ya kijani kwaajili ya shughuli za nje
- Truck suit rangi ya blue kwaajili ya michezo
- T.shirt pea 2 rangi ya orange kwaajili ya shughuli za nje
- Sox pea 4 nyeupe kwaajili ya darasani
- Viatu pea 2 vyeusi vya kamba kwaajili ya darasani
- Raba pea 2 kwaajili ya michezo(rangi yoyote)
- Sweta 2 rangi damu yam zee za darasani kwa ajili ya baridi
- Nguo zingine za ndani ni muhimu kumnunulia (pads 5)
- Jacketi jeusi la kumkinga na baridi anapokuwa nyumbani
- Waislam wanaruhusiwa kuvaa hijabu nyeupe kichwani (ndefu)

b) **WAVULANA:-**

- Suruali mbili rangi ya orange kwaajili ya kuvaa darasani
- Suruali mbili rangi ya kijani kwaajili ya shughuli za michezo
- Truck suit rangi ya blue kwaajili ya michezo
- T.shirt rangi ya orange pea 2 kwaajili ya kazi za nje
- Sox pea 4 rangi nyeupe kwaajili ya kuvaa darasani
- Viatu pea 2 vyeusi vya kamba kwaajili ya kuvaa darasani
- Raba pea 2 rangi yoyote kwaajili ya michezo (za kamba)
- Sweta pea 2 damu ya mzee kwaajili ya darasani ili kujikinga na baridi
- Nguo zingine za ndani muhimu
- Jacket jeusi kuwakinga na baridi wanapokuwa nyumbani

NB: sare hizi zitatumika kuvaliwa shuleni na nyumbani mwanafunzi hataruhusiwa kuvaa nguo nyingine yoyote kwa muda wote akiwa mwanafunzi wa shule, iwe weekend, likizo au muda wowote hadi anamaliza kidato cha nne.



iv) **MAHITAJI MENGINE:-**

a) **VIFAA VYA DARASANI:-**

- ✓ Aje na daftari 10 aina ya professor kuanzia kurasa 192 au kaunta book yenye ukubwa sawa na professor
- ✓ Aje na mkebe 1, mkoba 1, rula ndefu 1, na dictionary English-Swahili 1
- ✓ Shule ni mpya haina vitabu vya kutosha ni vizuri ukimnunulia mtoto vitabu vya ziada
- ✓ Aje na jarada 2 kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake

b) **VIFAA VYA USAFI:-**

- Aje na ndoo ndogo ya lita 10-1
- Jembe lenye mpini aina ya chapakazi-1
- Fyekeo (slasher)-1
- Mfagio wa cheleo-1

v) Kwa wazazi/walezi wanaokaa mbali na shule na wanaotegemea kuwapangisha watoto wao waje na vitu vifuatavyo:-

- ❖ Kiti na meza kwa ajili ya kutumia walikopanga
- ❖ Kitanda na godoro (2<sup>1</sup>/<sub>2</sub> x 6)
- ❖ Shuka la kijani na blanketi huku ni baridi sana
- ❖ Ndoo mbili kubwa za maji
- ❖ Jiko la kupikia
- ❖ Sufuria angalau mbili za kupikia
- ❖ Trunker la kuhifadha vitu muhimu ( au begi kubwa )
- ❖ Mafuta makubwa ya kupakaa (gram 500) mgando
- ❖ Sabuni za kutosha kufulia ( miche au ya unga )
- ❖ Chakula cha kutosha angalau cha miezi 3 ili kupunguza usumbufu kwa mtoto kurudi mara kwa mara nyumbani kufuatilia mahitaji
- ❖ Mahitaji mengine ya muhimu taa kwa ajili ya kusomea

**NB:-** Vitakaguliwa siku ya kuripoti pia hakikisha chumba unachompangia mtoto/mtaa ni salama.

vi) Utapaswa kukamilisha/kuja na vielelezo vifuatavyo:-

- Kopi ya cheti cha kuzaliwa
- Fomu ya kupima afya ya Daktari (imeambatanishwa)
- Picha passport nne
- Fomu ya kukubali nafasi ya kuendelea na masomo

vii) Sheria, taratibu na kanuni za shule utapewa siku ya kuripoti

viii) Kwa mawasiliano zaidi

-ANUANI YA SHULE YA SEKONDARI SANGAMBI S.L.P 124, CHUNYA.

-MKUU WA SHULE:

0768-797400

-MAKAMU MKUU WA SHULE:

0765-311251

*E. Kaminyoge*

E.S. KAMINYOGGE  
MKUU WA SHULE

MKUU WA SHULE  
SHULE YA SEKONDARI SANGAMBI  
S.L.P. 124  
CHUNYA