
TAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS - TAWALAZA MIKOA NA SERIKATI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA.
Shule ya Sekondari Mtande,

Kumb. Na. MSS/]I/29/ 1.4

Mzazi/ Mlezi wa Mwanafunzi

s.L.P.'t 67,
CT{UNYA.

0sft42020

s.L.P....
CHUNYA.

YAH. MAELEKEZOYAKUIIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE
YA SEKONDARI MTANDE, 2021..

1.0. Ninafurahi kukutaarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha

kwanzakatika shule hii mwaka 2020. Shule ya sekondari Mtande ipo katika kijiji

cha Mamba umbali wa mita 400 hivi kutoka barabarani. Muhula wa rnasomo

.r utaanz* tarehe 1Yy2021, hivyo mwanafunzi anatakiwa aje tarehe hiyo saa 02;0A

asubuhi tayari kwa kuanza kusoma.

2.0. SARE YA SHULE NA MAHITAII MENGINE

2.1.. SARE

a) Sare ya shule hii ni suruali/sketi mbili ( moja rangi ya damu ya mzee na

nyingine ni kijani kibichi). Maelezo ya mshono ni: mifuko iwe ya kawaida

isiwe mbele wala nyuma kwa wavulana na sketi ndefu mpaka kwenye

kifundo cha miguu naya malinda ya kawaida kwa wasichana.

b) Sare ya michezo kwa shule hii ni Track suit moja ya rangi nyeusi na raba

zamichezo kwa wasichana na wavulana

c) Viatu vya shule ni vyeusi vya kufunga na kamba vyenye visigino vifupi

(viwe jozi2).

d) Soksi jozi?nyeusi kwa wavulana na nyeupe kwa wasichana.

e) Mkanda wa kuvalia suruali ni mweusi wangozi kwa wavulana.

g Sweta mbili (moja rangi ya bluu iliyokolea na nyingine rangi ya kijani

kibichi) kwa wote.



g) Mashati mawili meupe frlikot o mifupi.

h) Tai mbili (moja rang ya kijani

mzee).

na nyingine rlngi ya damu ya

i) Tshirt zarangi ya njano zenye nembo ya shule kwaajili ya muda wakazi

za kujitegemea (E.K) 
,

2.2 VIFAA VYA DARASANIA4ASOMO KWA MWANAFUNZI

i. - Daftari kubwa 12

ii. Penseli na kalamu za kumtoshelezamwanafunzi
iii. Rula na mkebe mmoja
iv. Ndoo ya lita kumi(lO) na ufagio mmoja kwa ajili ya usafi wa mazingira
v. Mfuko wa kubebea madaftari
vi. Faili moja kwaajili ya kutunzia kumbukumbu zake.

2.3 MAHITAII MENGINE

i. Picha (passport size) akiwa amevaa shati jeupe
!

iftUruVU: fwa mahitaji ya chakula na mengin eyo knmati ya zuazazi nawazazi ruenyeTute

watakaa na kupeana utaratibu.

3.0 Viambatisho na Fomu muhimu
a) Fomu ya uchunguziwaafya (Medical Examination Form) ambayo ttalazwana

mganga wa hospitali ya Serikali mara tu afikapo shuleni.
, b) Fomu yamaelezo binafsi ya mwanafunzi kuhusu kutofanya fujo, mgomo na

kutojihusisha na makosa ya jinai.
c) Fomu yamzazikukiri na kukubaliana na sheria na utaratibu wa shule kuhusu

kumhudumia mwanae.
d) Mwanafunziaje cheti cha kuzaliwa.
e) Mwanafunzipiaapewef akatiwe bima yaafya

Tafadhali soma kwa makinirnaelezo/rnaa$zo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA.

MIKOMANGWAV M.F.
0625732594

Mkuu wa Shule
Makamrr,mkuu wa shule 0625447451

UKUU WA SrtULE
UTA!!D_E SEKONDAn
CHUN\IA



SHULE YA SEKONDARI MTANDE I'

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZASHULE
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na-25 ya mwak a7978. aidha
inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizarayenye dhamana ya
Elimu nchini. unatakiw akuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:
a). Heshima kwa viongozi , wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine
na jamii kwa ujumla ni jambo lalazima.
b). Mahudhurio mazurikatika kila shughuli ndani na nje ya shule ni
muhimu.'
c). Kutimizakwa makini maandalio yajioni (kwa walioko jirani na shule).
d). kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utaka zopewa
e). Kufahamu mipaka ya shule na kuzin gatia kikamilifu maelezo juu ya
kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunziwako
katika shule hii.
f). Kutun za usafi wa mwil i na mazingira ya shule.
g). Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa kulin gana na utaratibu
uliopangwail
h). Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
g). Kutii bendera yaTaifa

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA
UKAFUKIJZWA SHULE

1.. Wizi
2. Uasherati,ubakaji na ushoga
3. Ulevi na matumiziyamadawa ya kulevya.
4. Uvutaji bangi
5. Makosa ya jinai
6. Kupigana na kupiga
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
8. Kudh arauBendera ya Taifa
9. Kuoa au kuolewa
10.Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule na ukuadi.
11.Kutoa mimba
12.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalamawa

shule au watu na kutukana matusi.
l3.Kukataa adhabu kwa makusudi
l4.Kukamatwa / kutumia simu
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HALMASHAURI YA WILAYA YA CHUNYA'

FOMU YA KUKUBALI

1. Mimi "
kujiunga kidato cha kwanz a,20!9 katika shule ya sekondari Mtande tarehe

""":'
nitasbma kwa bidii'

2. Nitatii sheria za shule, sitajihusisha

Nitakuwa mwanafunzi mwenYe bidii

kujitegemea.

3. Sahihi Ya mwanafunzi'

SEHEMU YAMZAZI/MLEZI
jt
1. Mimi.........:.......,. Nimekubali mtoto wangu""""""asome katika shule ya sekondari

Mtande kuanzia....

2. Ninaahidi kumpa vitu vyote anavyotakiwa kuwa navyo shuleni kama ilivyotajwa

katika barua

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shle na kuishi

maisha mazurina kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea

4. Ninakubali mtoto wangu asome katika shule ya sekondari Mtande kama

mwanafunziwakidatochakwanzanaataende|eahivyohadiatakapoma|izakidato

cha nne.

5. Anwani Yangu Ya kudumu ni:

Sahihi.......

Fornu hii ijazwe na watu wa karibu wa mwanafunzi:

wala kuchochea mgomo shuleni'

katika masomo, nidhamu na kazi za



Namba Jina la ndugu Maiiali

anakoishi

Namba ya simu Kazi yake
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I PRESIDENT,S,OFFICE T

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MTANDE SECONDARY SCHOOL,

P.O. BOX 167,

CHUNYA.

1s/14201e.

TO MEDICAL OFFICER,

PART A.

REQUEST FOR MEDICAL EXA&TINATION

Please examine i.. i.... (Name of student) to
his/her fitness for pursuing furtheledrreation at this school.

/ ..')
\ v,x'.,, \--;filln ' Yr"'

@'

HEAD MASTER

1. Haemoglobin...
2. P.V. bleedino
A^.1.b""'J. 51gnr
4. Blood Pressure.
5. Urine for sugar
6. Stool for routine examination .... ..
7. Asthma
8. Skin disease
9. Leprosy
L0. Any deformity
11. Epilepsy.....
12. Pulmonary tuberculosis..
13. Neurosis ... ..
14. General diseases

PART B:
(To be completed by a Goaernnrent Meclical Officer)

I have examined the above named pupil and consider that he/she is physically fit and
mental fIt/unht to join the school.

Signature (Dr.)


