JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA.

SHULE YA SEKONDARI MAKALLA,

SLP 78,
CHUNYA.
7/12/2020
KUMB NA MKKLLSS/S]1/18/010003 W
MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZ, CKUU WA SHULE

SLP

CHUNYA- MBEYA.

YAH:KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA KIDATO
CHA KWANZA 2021 SHULE YA SEKONDARI MAKALLA.

1. Ninayo furaha kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha
kwanza katika shule hii mwaka 2021 shule ya sekondari Makalla ipo kata ya
Matundasi wilayani Chunya.

Muhula wa masomo unaanza tarehe 11/1/2019 hivyo mwanafunzi anatakiwa afike
shuleni tarehe hiyo.

2. SARE YA SHULE NA MAHITAJI MENGINE

2.1.SARE
WASICHANA WAVULANA
I.  Sketi 2, moja rangi ya bluu- kijani 1) Suruali mbili, rangi ya bluu-
na moja rangi ya ugoro mpauko. kijani na moja rangi ya ugoro
Mshono marinda ya kawaida na mpauko

yenye urefu wa kufunika soksi. Mshono iwe na marinda madogo

mawili mbele ,upana wa kutosha
na mkunjo (turnap) chini.
Mkanda mweusi wa ngozi
wenye bakoni ya kawaida.

[I. Mashati mawili meupe ya mikono
mifupi yasiyo ban asana.
III.  Soksi nyeupe jozi 2.

IV.  Viatu vya ngozi vyeusi vyenye IL) Mashati mawili meupe ya mikono
kisigino kifupi na vyenye kamba jozi mifupi yasiyo ban asana.
2

V. Sweta moja lenye rangi ya ugoro lii) Viatu vya ngozi vyeusi vyenye
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mpauko kisigino kifupi na vyenye kamba jozi 2
VI Track suit moja rangi nyeusi yenye | Sweta moja lenye rangi ya ugoro mpauko

nembo ya shule na raba za michezo.

Iv) Track suit moja rangi nyeusi yenye
nembo ya shule na raba za michezo

2.2 MAAGIZO MENGINE

. Begi la kubebea madaftari

II.  Madaftari 9 counter book 92 au 3 quire
II. Kalamu za wino na kalamu za risasi
IV.  Vifaa vya hesabu mkebe na rula

V. Failil

2.3 VIFAA VYA USAFL

I.  Jembe moja jipya lenye pini mrefu
II.  Fyekeo jipya moja

IIl. Mifagic mirefu miwili mmoja wa ndani aina ya brashi na mmoja wanje ( chelewa)

IV. Ndoo ndogo mpya lita kumi

WK//U{WA SHULE

(]
~ v Z2ZYAS KONDARI MAKALLA
07/;

ZL' % 07 %—gHUN YA
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SHERIA NA KANUNI ZA SHULE
Shule hii inaendeshwa kwa sheriaya Elimu Na 25 ya mwaka 1978
Aidha inazingatia miongozo inayotolewa na wizara yenye dhamana
ya Elimu nchini unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

1.

Mwanafunzi unatakiwa kuishi kwa amani na upendo hapa
shuleni ugomvi wa aina yoyote hauruhusiwi, kauli zako muda
wote zionyeshe busara na upendo, kuandika matusi au
chochote katika kuta, mbao za darasani au popote ni uharibifu
na ni marufuku.

. Nidhamu inahitajika darasani na hata nje ya madarasa

huruhusiwi kupiga kelele darasani, kutoka darasani bila
ruhusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa pia kuongea kwa
kupayuka uwapo ndani na nje ya darasa ni kosa.

. Ni wajibu wa kila mwanafunzi kusimama kwa adabu na

kusalimia anapopita au anapoingia darasani mwalimu,
mfanyakazi yeyote wa shule, mzazi au mgeni yeyote.

Kila mwanafunzi awe mfano mzuri wa heshima na tabia njeme
popote awapo ,Ni lazima wakati wowote kuonesha nidhamu
ya hali ya juu kwa kutenda na kuongea kwa unyenyekevu na
walimu ,wafanyakazi wasio walimu pamoja na wageni wote
bila kutumia lugha chafu, kubisha kukebehi,kuzomea au
kuguna.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuitika mara moja na kukimbia
aliko mwalimu,mfanyakazi yeyote wa shule,mzazi/mlezi
mgeni au kiongozi anaemwita.

Nji lazima mwanafunzi aheshimu ofisi ya mkuu wa shule, ofisi
ya walimu ,mwanafunzi hutakiwi kukutwa au kuingia ofisini
au nyumbani kwa mwalimu bila idhini ya mkuu wa shule au
mwalimu yeyote.

Mwanafunzi anapouliza au kujibu swali lazima anyoshe
mkono wa kulia kasha asimame kwa adabu ndipo aulize au
kijibu swali.

Nji lazima mwanafunzi aheshimu bendera ya Taifa,picha za
viongozi wa Taifa letu,nembo ya Taifa, Wimbo wa Taifa na
Fedha za Taifa

Méuzé WA SHULE

2 !H: YA SEKONDAR) MAKALLA
L.OP. 78-CHUNYA
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9. Mali ya shule pamoja na yako binafsi lazima itunzwe vyema
Mwanafunzi akiharibu au kupoteza kifaa au mali yeyote ya
shule atalazimika kumwita mzazi/mlezi ili alipe au afidie
uharibifu au upotevu huo.

10.Kila mwanafunzi anatakiwa azingatie ratiba ya shule kwa
kuwahi, kuhudhuria siku zote na vipindi vyote vya darasani na
kushiriki vema katika shughuli zote za shule wakati wote
utakapotakiwa.

11.Kuvaa sare ya shule wakati unapotakiwa ikiwa ni pamoja na
kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule. Mwanafunzi
lazima apite lango kuu anapoingia na kutoka eneo la shule pia
mwanafunzi akishaingia katika eneo la shule haruhusiwi
kutoka nje ya mipaka hadi anaporudi nyumbani au kwa kibali
maalumu cha mwalimu wa zamu.

12.Mwanafunzi haruhusiwi kuchafua ,kuchana kung’oa au
kuharibu kwa aina yeyote ile matangazo yaliyobandikwa
kwenye mbao za matangazo.

13.Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha katika aina yeyote ya
ulevi, uvutaji sigara au bangi pia kuingia katika majumba ya
starehe na nyumba za kufikia wageni (guest house).

14.Ni marufuku mwanafunzi kuja shule na vifaa kama redio,simu
n.k endapo atakutwa navyo vitachukuliwa na kuharibiwa na
mwanafunzi atapewa adhabu kali.

15.Ni marufuku kufuga ndevu kupaka rangi
kucha,kujichubua,kujiremba na kunyoa kipara.

16.Mwanafunzi atumie lugha ya kingereza tu Mara zote awapo
ndani na nje ya darasa kwa mawasiliano na walimu na
wanafunzi wenzake.

cp

- MKUU WA SHULE
'—JULE YA SEKONDAR] MAK ALLA
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MAKOSA YATAKAYO SABABISHA MWANAFUNZI

KUFUKUZWA SHULE
i) Wizi
ii)  Utoro wa zaidi ya siku 90

vii)
vii)

ix)

xi)

xii)
xiii)
Xiv)
XV)

Kuchochea na kuongoza ugomvi au kuvuruga amani na
usalama wa shule au watu.

Kukataa adhabu

Ulevi,uvutaji sigara bangi na matumizi ya madawa ya
kulevya

Kujihusisha na mapenzi,ubakaji na ushoga na kuoa au
kuolewa

Kusababisha mimba,kupata mimba au kutoa mimba

Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake,walimu,walezi
au wanajamii kwa ujumla.

Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi kumpiga mwalimu
au mtu yeyote

Kukashifu viongozi wa ngazi zote

Kufikishwa mahakamani kwa makosa yoyote

Kuharibu mali ya umma kwa makusudi

Kudharau wimbo wa Taifa na kuharibu bendera ya Taifa
Kumiliki ,kukutwa au kutumia simu ya mkononi

.Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala

wagem'.

1zt
VMKUU WA SHULE
= E YA SEKONDARI MAKALLA
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WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MAKALLA

FOMU YA KUKUBALI .

1. Mimi.. . o ... Msichana/mvulana nimekubali kuingia kidato
cha...............coco.... ... ... katika shule ya sekondari Makalla kama
mwanafun:m wa kutwa
tarehe. .. Nitaﬁka

shule blla kuchelewa
2. Nitatii sheria za shule na nitaishi malsha mazuri. Nitakuwa mwanafunzi mwenye
bidii katika masomo na kazi za kujitegemea.

3. Sainiyamwanafunzi......................co.cooofarehe
SEHEMU YA MZAZI/MLEZI
1. Mimi.............ceooeveeivvvve e oen ... ......nimekubali mtoto
WAINZU. ...vovcecerieeeeeee et e asome katika shule ya

sekondariMakalla kuanzia tarehe... ..

2. Ninaahidi kumpatia vitu vyote anavyotaklwa kuwa navyo shulem kama
ilivyotajwa katika barua.

3. Ninakuhakikishia kwamba nitamwonya mtoto wangu kutii sheria za shule na
kuishi maisha mazuri na kuwa na bidii kwenye masomo na kazi za kujitegemea

4. Ninakubali kuwa mttoo wangu amekubaliwa kuingia katika shule ya sekondari
Makalla kama mwanafunzi wa kutwa,na ataendelea hivyo hadi kumaliza kidato
cha nne naelewa kuwa nafasi katika shule za bweni ni haba sana.Hivyo mimi wala
mwanangu hatutamsumbua mkuu wa shule kwa vyovyote kuhusu mipango ya
malazi au uhamisho kwenda shule ya bweni.

5. Ninaahidi kuwa mwanangu atafanya shughuli zote za shule za kujitegemea (EK)
kwa mikono kwa juhudi na maarifa.

6. Anwani yangu ya kudumuni... ...
NAMDA Y& STMUL .. ... oo oo e et it e e e e e e tes e e

T SAIN - oo oot oo e e e e e e e e e e e e e e

& (L

MKUU WA SHULE
?HULE YA SEKDNDARI MAKALLA

L. P. 78-CHU YA
7‘//2 70
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WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MAKALLA
FOMU YA KUMWANDIKISHA MWANAFUNZI SHULENI

(Jaza fomu hii kwa uangalifu) (sehemu hii ijazwe na kila mwanafunzi)

1. Jina kamili la mwanafunzi

Shule atokayo

SN . W

Kazi ya mzazi.

Ujuzi/stadi nyingine
JINA1a MZAZI..coeniiniiiii e
Anuani ya mzazi

................................................

TRV T 140 11 V2 U PPPPPPP

.......................................................

.............................................................

......................

(Sehemu hii ijazwe na wanafunzi ambao hawakai na wazazi wao)

7a)Jinalamlezi.........cooiiiiiiiiiiiiiiii
mlezi na mwanafunzi...............cooooveninennn.
c)Kaziyamlezi...........ooooiiiiiiiiiiiniiii

b) Uhusiano kati ya

d) Anwani ya mlezi
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MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

THE MEDICAL OFFICER,
.................................. .
.................................. ,
PART “A”

Mr Miss. .

MAKALLA SECONDARY SHOOL,
P.O.BOX 78
MBEYA.
Date...cccecrearosnaresaseases

S

NMKUU W
NDAR

’:;HUL%YA SEKQ]S C

..please

axamine the above named as to h1s/her physmal and mental ﬁtness for a full timestudent
in the school. The examination should include the following categories

1. HemogIObIN. .. .. .ve e oo e it e e e

P VBIEedINg. .. ..ot

Sight...
. Blood pressure

Stool for routine examination. ..
) Asthma
 SKIN QISEASES. . o v e oo e e e e e e
9. Leoprosy

10. Any deformity...
11. Epilepsy...

2
3
5. Urine for sugar and pregnancy tests
6
7
8

12. Pulmonary tubercu1031s

13. Neurosis..

14. Venereal dlseases
15. Other SErious dISEASES. .. ... ..o oei it iirrie et aae et

PART “B”

MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by any government medical officer)
1. T have examined the above named pupil and consider that he/she is physical
fit/unfit and mentally fit/unfit for a full time schooling
2 Other COMMENLS ... ...iene i et aee ee e e e e e e e e e

Date. ..o e

lllllllllllllllllllllllllllllllllll

Signature
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA.

. OFISI YA MKUU WA (W),
‘WILAYA YA ___ .
| ' S.LP

KUMB.NA. - -  TAREHE . . "

MKUU WA SHULE:

' UTHIBITISHO WA URAIA WA TANZANIA.

Nathibitisha kuwa _ : _
(Jina kamili la mwanafunzi ni raia wa Tanzania kwa kuzaliwa /kwa .
kuandikishwa ).

Aliyezaliwa tarehe . leatika kijiji che

Tarafa ya: - Wilaya ya

wr

Baba yake- (Jina kamili) | o
Amezaliwa katika Mkoa wa . . kata ya
' - _Tarafa ya'

Wilaya ya

Mama yake (Jina kamili )
Amezaliwa katika Mkoa wa

_kataya

Tarafa ya”—
Wilaya ya _ _ hapa nchini.

. i e+ = —— A

MKU\ WA WILAYA .

NB:- _ _' " L
Kila mwanafunzi analazimika kushughulikia hati hii kikamilifu
ikishajazwa irudishwe kwa Mkuu wa Shuie tarehe ya l!:uripoti
Shuleni. S
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