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MAELEZO MAFUPI YA BAJETI YA HALMASHAURI YA WILAYA 
YA CHUNYA KWA MWAKA 2016/2017 

 

1.0   MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI YAMWAKA 2016/2017 

Bajeti ya Halmashauri ya Wilaya ya Chunya ya mwaka 2016/2017 imeandaliwa 

kukidhi uendeshaji wake na kuiletea maendeleo 

a)  Mishahara: Jumla ya Tshs 30,740,945,357.00  zimetengwa ambapo    

      Tshs 30,704,068,557.00 zinatokana na serikali kuu na Tshs  

         36,876,800.00 zitatokana na makusanyo ya ndani ya Halmashauri 

b) Matumizi mengineyo: Jumla ya Tshs 2,487,539,200.00 zimetengwa 

katika kugharamia matumizi mengineyo. Kati ya hizo Tshs 

1,507,665,000.00 zitatoka serikali kuu na Tshs 979,874,200.00 zitatokana 

na makusanyo ya  ndani yatakayokusanywa na Halmashauri. Mambo 

yaliyopewa umuhimu katika bajeti hii  ni kama ifuatavyo:- 

 

i. Uendeshaji wa Vikao vya Kamati za kudumu za Halmashauri 

na vinginevyo ambavyo vinafanyika kwa utaratibu uliopo 

ii. Ununuzi wa mafuta, shajara na ulipaji wa posho za kwenda 

maeneo ya kazi za miradi na mikutano Vijijini na mkoani na 

kwingineko kama inavyotarajiwa kutokea 

iii. Ununuzi wa vitendea kazi kama vile gari dogo  (1) kwa 

shughuli za Maliasili.   

 

c) Miradi ya Maendeleo: Jumla ya Tshs 4,277,044,000.00 zimetengwa 

kwa ajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo. Kati ya hizi Tshs 

2,713,885,000.00 zitatoka serikali kuu na wadau wengine wa maendeleo 

na Tshs 1,563,159,000.00 zitatokana na makusanyo ya mapato ya ndani. 
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 Bajeti ya maendeleo imezingatia kuwa; 

i. Miradi ya sekta za matokeo makubwa sasa imepewa 

kipaumbele ili kuharakisha maendeleo ya wananchi 

ii. Miradi ambayo ilikuwa inaendelea imepangwa ili ikamilike na 

kuanza kutoa huduma iliyokusudiwa kwa wananchi wa maeneo 

inakotekelezwa. 

iii. Miradi iliyopendekezwa na wananchi na wananchi walishaanza 

kutekeleza imepewa kipaumbele katika bajeti hii 

iv. Miradi  inayotarajiwa kuongeza uzalishaji imepewa kipaumbele 

ili kuongeza pato la wananchi na wilaya kwa ujumla 

v. Kuendeleza mapambano dhidi ya maambukizo ya UKIMWI 

imepewa kipaumbele ili kuendeleza mapambano yaliyokwisha 

anza 

3.0 Halmashauri imepanga bajeti kwa muhtasari ufuatao 

NA ENEO MAPATO YA 
NDANI 

SERIKALI KUU JUMLA 

1 MISHAHARA 36,876,800.00 30,704,068,556.00 30,740,945,357.00 
2 MATUMIZI 

YA KAWAIDA 
979,874,200.00 1,507,665,000.00 2,487,539,200.00 

3 MIRADI YA 
MAENDELEO 

1,563,159,000.00 2,713,885,000.00 4,277,044,000.00 

JUMLA 2,579,910,000.00 34,925,618,556.00 37,505,528,557.00 
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